• Chia sẻ bài viết Học sinh Hải Dương giành giải Nhất quốc gia thi viết thư UPU lần thứ 47 lên Linkhay
  • Giúp ictnews sửa lỗi

Học sinh Hải Dương giành giải Nhất quốc gia thi viết thư UPU lần thứ 47

ictnews
Bức thư của em Nguyễn Thị Bạch Dương, lớp 8A, trường THCS Nguyễn Trãi, Nam Sách, Hải Dương đã giành giải Nhất quốc gia cuộc thi Viết thư quốc tế UPU lần thứ 47 - năm 2018. Lễ tổng kết và trao giải cuộc thi sẽ diễn ra ngày 11/5 tới tại Hà Nội.
Danh sách các học sinh đạt giải quốc gia thi viết thư UPU lần thứ 47

Việt Nam bắt đầu tổ chức cho các em thiếu nhi, học sinh dưới 15 tuổi trong cả nước tham gia cuộc thi viết thư quốc tế UPU từ năm 1987 (Ảnh: Thái Anh)

Cuộc thi viết thư quốc tế UPU được Liên minh Bưu chính Thế giới – UPU tổ chức thường niên từ năm 1972 nhằm góp phần phát triển khả năng viết văn và sự phong phú trong tư duy sáng tạo của các em thiếu nhi; tạo điều kiện thắt chặt tình hữu nghị giữa các dân tộc trong thế hệ trẻ; đồng thời giúp các em hiểu thêm về vai trò của ngành bưu chính trong cuộc sống và phát triển xã hội. Từ năm 1987 đến nay, hằng năm Việt Nam đều tổ chức cho thiếu nhi, học sinh trong cả nước tham gia cuộc thi này. 

Được Bộ TT&TT phối hợp với Bộ GD&ĐT, Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Tổng công ty Bưu điện Việt Nam (Vietnam  Post)  và báo Thiếu niên Tiền phong chính thức phát động ngày 9/10/2017, cuộc thi viết thư quốc tế UPU lần thứ 47 có chủ đề: “Hãy tưởng tượng bạn là một lá thư du hành xuyên thời gian. Bạn muốn gửi gắm điều gì tới người đọc?” (Tiếng Anh “Imagine you are a letter travelling through time. What message do you wish to convey to your readers?”)

Theo kế hoạch, dự kiến lễ tổng kết và trao giải cuộc thi viết thư quốc tế UPU lần thứ 47 của Việt Nam sẽ được tổ chức vào ngày 11/5 tới, tại Hà Nội.

Kết quả cuộc thi viết thư quốc tế UPU lần thứ  47 của Việt Nam mới đây đã được Bộ TT&TT ra  quyết định công nhận. Theo quyết định này, danh sách các cá nhân, tập thể đoạt giải quốc gia cuộc thi viết thư quốc tế UPU  lần thứ 47 gồm có:

I. GIẢI CÁ NHÂN

Giải Nhất (1 giải)

Em Nguyễn Thị Bạch Dương, lớp 8A, trường THCS Nguyễn Trãi, Nam Sách, Hải Dương.

Giải Nhì (3 giải)

1.Em Nguyễn Hồng Khánh, lớp 8F, trường THCS Lê  Quý Đôn, TP.Hải Dương, Hải Dương.

2.Em Vũ Kiều Ngân, lớp 8A4, trường THCS Chu Văn An, Tây Hồ, Hà Nội.

3.Em Trần Thanh Yên, lớp 8/9, trường THCS Kim Đồng, Hải Châu, Đà Nẵng.

Giải Ba (5 giải)

1.Em Lương Thảo  Vân, lớp 8A, trường THCS Nguyễn Trãi, Nam Sách, Hải Dương.

2.Em Trần  Phước Thọ, lớp 9D8, trường THCS Chu Văn An, Ngô Quyền, Hải  Phòng.

3.Em Đào Lệ Hằng, lớp 9/2, trường THCS Hải Đình, TP.Đồng Hới, Quảng Bình.

4.Em Trần Phương Thảo, lớp 9A7, trường THCS Ba Đình, Ba Đình, Hà Nội.

5.Em Nguyễn Thị Thảo Ngân, lớp 10A6, trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc.

Giải Khuyến khích (30 giải)

1.Em Đào Trâm Anh, lớp 9A2, trường THCS Nguyễn Huy Tưởng, Đông Anh, Hà Nội.

2.Em Nguyễn Minh Hiếu, lớp 7A5, trường THCS Tây Sơn, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

3.Em Đỗ Thủy Tiên, lớp 9A, trường THCS Vũ Hữu, Bình Giang, Hải Dương.

4.Em Đào Thị Hiếu Lam, lớp 8A6, trường THCS Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội.

5.Em Đinh Hoàng Trượng, lớp 9A9, trường THCS Phan Đình Giót, Thanh Xuân, Hà Nội.

6.Em Lê Hà My, lớp 8/1, trường THCS Hải Đình, TP.Đồng Hới, Quảng Bình.

7.Em Nguyễn Đức Trung, lớp 9D, trường THCS Lê Ngọc Hân, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

8.Em Nguyễn Hà Khánh Linh, lớp 6C, trường THCS thị trấn Tân Dân, Yên Dũng, Bắc Giang.

9.Em Lê Phương Hoa, lớp 9A, trường THCS thị trấn Quán Lào, Yên Định, Thanh Hóa.

10.Em Dương Thùy Linh, lớp 9D, trường THCS Thăng Long, Ba Đình, Hà Nội.

11.Em Nguyễn Ngọc Dung, lớp 7A2, trường THCS Nguyễn Đăng Đạo, TP.Bắc Ninh, Bắc Ninh.

12.Em Đinh Bảo Châu, lớp 9A2, trường THCS Nguyễn Trường Tộ, Đống Đa, Hà Nội.

13.Em Hoàng Thanh Loan, lớp 9C, trường THCS Nguyễn Huệ, Cẩm Giàng, Hải Dương.

14.Em Nguyễn Châu Anh, lớp 9A10, trường THCS Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội.

15.Em Bùi Ngọc Linh, lớp 9A5, trường THCS Tây Sơn, Hai  Bà Trưng, Hà Nội.

16. Em Lê Thị Hải Hà, lớp 6D, trường THCS Nguyễn Cao, Quế Võ, Bắc Ninh.

17. Em Bùi Hoàng Thiên Vân, lớp 8A3, trường THCS Khương Thượng, Đống Đa, Hà Nội.

18.Em Bùi Bằng Mỹ, lớp 8D, trường THCS Võ Thị Sáu, TP.Hải Dương, Hải Dương.

19. Em Vũ Thu Giang, lớp 9D, trường THCS Lê Ngọc Hân, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

20.Em Nguyễn Thu Hiền, lớp 9A7, trường THCS Thành Công, Ba Đình, Hà Nội.

21. Em Hà Thị Tường Vy, lớp 9A1,  trường  THCS Hải Cảng, TP. Quy Nhơn, Bình Định.

22. Em Dương Đức Trí, lớp 9A10, trường THCS Nghĩa Tân, Cầu Giấy, Hà Nội.

23. Em Ngô Hùng Sơn, lớp 9A6, trường THCS Ngô Sĩ Liên, Hoàn Kiếm, Hà Nội.

24. Em Trịnh Nữ Uyển Nhi, lớp 8A5, trường THCS Ngô Quyền, Eahleo, Đắk Lắk.

25. Em Ngô Ngọc Anh, lớp 9/9, trường THCS Hoa Lư, quận 9, TP.HCM.

26. Em Đỗ Dương Minh Anh, lớp 9A4, trường THCS Chu Văn An, Tây Hồ, Hà Nội.

27. Em Nguyễn Hoàng Bách, lớp 9A, trường THCS Lê  Ngọc Hân, Hai  Bà Trưng, Hà Nội.

28. Em Nguyễn Phương Nga, lớp 5A, trường Tiểu học Tam Sơn 1, Từ Sơn, Bắc Ninh.

29. Em Đặng Ý  Nhi, lớp 8D, trường THCS Thị trấn Sóc Sơn, Sóc Sơn, Hà Nội.

30. Em Nguyễn Lê Hạnh Nhi, lớp 8A, trường THCS Phan Chu Trinh, Ba Đình,  Hà Nội.

Giải “Cây bút triển vọng” (61 giải)

1. Em Trần Võ Minh Hùng, lớp 6A6, trường THCS Hồng Bàng, quận 5, TP.HCM.

2. Em Lê Thị Quỳnh An, lớp 5A, trường Tiểu học Lam Sơn, Ngọc Lặc, Thanh Hóa.

3. Em Nguyễn Lê Hạnh Tâm, lớp 9/9, trường THCS Hoa Lư, quận 9, TP.HCM.

4. Em Nguyễn Thị Nhật Linh, lớp 9A4, trường THCS Nguyễn Bá Ngọc, Lê Chân, Hải Phòng.

5. Em Nguyễn Hoàng Gia Hân, lớp 7A1, trường THCS Châu Văn, Vị Thanh, Hậu Giang.

6. Em Châu Ngọc Trâm, lớp 7A1, trường THCS Đoàn Kết, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

7. Em Vũ Thu Nga, lớp 9G, trường THCS Thăng Long, Ba Đình, Hà Nội.

8. Em Trần Khánh Linh, lớp 9D, trường THCS Phan Châu Trinh, Ba Đình, Hà Nội.

9. Em Vũ Thị Quỳnh, lớp 9D, trường THCS Vũ Hữu, Bình Giang, Hải Dương.

10. Em Nguyễn Vũ Khánh Linh, lớp 8C6, trường THCS Tô Hiệu, Lê Chân, TP.Hải Phòng.

11. Em Hoàng Nguyễn Minh Thi, lớp 9/1, trường THCS Nguyễn Tri Phương, TP.Huế, Thừa Thiên Huế.

12. Em Phan Hoài Linh, lớp 9A1, trường THCS Nguyễn Hiền, TP. Tây Ninh, Tây Ninh.

13. Em Lê Hồng Minh, lớp 7C, trường THCS Lê Quý Đôn, TP. Hải Dương, Hải Dương.

14. Em Trần Hoàng Nam, lớp 9A4, trường THCS Tây Sơn, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

15. Em Lê Ngọc  Hùng, lớp 9A, trường THCS Hoàng Hoa Thám, Ba Đình, Hà Nội.

16. Em Dương Khoa Bình, lớp 5D, trường Tiểu học Đông Ngàn, Từ Sơn, Bắc Ninh.

17. Em Trần Thu Hằng, lớp 9A1, trường THCS Vĩnh Trại, TP. Lạng Sơn, Lạng Sơn.

18. Em Vũ Thị Thu Hiền, lớp 7B, trường THCS Phong Cốc, Quảng Yên, Quảng Ninh.

19. Em Trần Lê Thảo Nhung, lớp 9E, trường THCS Bắc Hồng, Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh.

20. Em Phạm Ngọc Khánh Vy, lớp 7/3, trường THCS Bùi Thị Xuân, TP. Nha Trang, Khánh Hòa.

21. Em Bùi Quang Hiếu, lớp 9A6, trường THCS Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội.

22. Em Nguyễn Ngọc Thủy Tiên, lớp 8A1, trường THCS Nguyễn Tri Phương, Hoàn Kiếm, Hà Nội.

23. Em Lê Phương Linh, lớp 5A, trường Tiểu học Liên Minh, Liên Bảo, Vĩnh Phúc.

24. Em Hà Thu Dịu, lớp 7A, trường THCS Thị trấn Mường Xén, Kỳ Sơn, Nghệ An.

25. Em Nguyễn Thị Vân, lớp 10B, trường THCS Lê Thánh Tông, AyunPa, Gia Lai.

26. Em Chìa Gia Hưng (dân tộc Hoa), lớp 9A8, trường THCS Long Thạnh, Tân Châu, An Giang.

27. Em Dương Ngọc Linh Chi, lớp 8A, trường THCS Nguyễn Tất Thành, TP. Hưng Yên, Hưng Yên.

28. Em Nguyễn Thu Hà, lớp 9A1, trường THCS Ngô Sĩ Liên, Hoàn Kiếm, Hà Nội.

29. Em Trần Đức Minh, lớp 9P, trường THCS Giảng Võ, Ba Đình,Hà Nội.

30. Em Lê Phương Mai, lớp 9A, trường THCS Thị trấn Vĩnh Tường, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc.

31. Em Nguyễn Thùy Linh, lớp 10A6, trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc.

32. Em Nguyễn Minh Trang, lớp 9C, trường THCS Trần Mai Ninh, TP.Thanh Hóa, Thanh Hóa.

33. Em Lê Thị Vân Hà, lớp 8C, trường THCS Nguyễn Huệ, Cẩm Giàng, Hải Dương.

34. Em Trần Lệ Thiên Mỹ, lớp 9/6, trường THCS Lý  Tự Trọng, Tân An, Long An.

35. Em Lưu Lê Hồng An, lớp 9D10, trường THCS Chu Văn An, Ngô Quyền, Hải Phòng.

36. Em Trần Tuấn Phát, lớp 5C6, trường Tiểu học Đoàn Thị Điểm, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.

37. Em Nguyễn Vũ Như Quỳnh, lớp 8/1 trường THCS Thủy Lương, Hương Thủy, Thừa Thiên-Huế.

38. Em Nguyễn Hồ Nhật Anh, lớp 10 Anh 2, trường THPT chuyên Quốc học Huế, TP. Huế, Thừa Thiên Huế.

39. Em Nguyễn Nhật Khánh Trang, lớp 8/2, trường THCS Kim Đồng, Hải Châu, Đà Nẵng.

40. Em Trần Thị Thúy San, lớp 9A2, trường PTDT Bán trú Tây Sơn, Tây Sơn, Bình Định.

41. Em Nguyễn Minh Duy, lớp 9A2, trường THCS Tràm Chim, Tam Nông, Đồng Tháp.

42. Em Lê Quỳnh Anh, lớp 8/1, trường THCS Nguyễn Du, Bắc Trà My, Quảng Nam.

43. Em Hoàng Tố Uyên, lớp 8C, trường THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm, Triệu Phong, Quảng Trị.

44. Em Vũ Thị Minh Châu, lớp 9A5, trường THCS Lê Quý Đôn, TP.Bắc Giang, Bắc Giang.

45. Em Lương Hoàng Hoài Trang, lớp 7A, trường THCS Linh Sơn, TP.Thái Nguyên, Thái Nguyên.

46. Em Lê Hoàng Nguyên, lớp 9A, trường THCS Trần Quốc Toản, TP.Tuy Hòa, Phú Yên.

47. Em Phan Thị Kiều Trang, lớp 9A1, trường THCS An Hòa 1, Ninh Kiều, Cần Thơ.

48. Em Trần Kim Tiểu Thơ, lớp 10C5, trường THPT U Minh, U Minh, Cà Mau.

50. Em Chu Minh Anh, lớp 9A7, trường THCS Thành Công, Ba Đình, Hà Nội.

51. Em Nguyễn Ý Thảo, lớp 7/7, trường THCS Phan Đình Phùng, Thanh Khê, Đà Nẵng.

52. Em Nguyễn Quốc Việt, lớp 9C, trường THCS Phổ Vinh, Đức Phổ, Quảng Ngãi.

53. Em Lăng Thị Hồng Ngọc (dân tộc Nùng), lớp 8B, trường PTDT Nội trú – THCS Lâm Hà, Lâm Đồng.

54. Em Lê Võ Khánh Mai, lớp 10V, trường THPT chuyên Long An, Tân An, Long An.

55. Em Lâm Yến Ngọc, lớp 9/6, trường THCS Bình Phú, Càng  Long, Trà Vinh.

56. Em Mai Huỳnh Phương Vỹ, lớp 9, trường THCS Nguyễn Đình Chiểu, Điện Bàn, Quảng Nam.

57. Em Lê Trần Quỳnh My, lớp 8A10, trường THCS Kim Đồng, TP.Bà Rịa, Bà Rịa-Vũng Tàu.

58. Em Đinh Thị Nhung  (dân tộc Hrê), lớp 9B, trường PTDT Nội trú-THCS Sơn Hà, Quảng Ngãi.

59. Em Thạch Thị Thanh Tiền (dân tộc Khmer),  lớp 8A1, trường PTDT Nội trú-THCS Long Phú, Sóc Trăng.

60. Em Lê  Quang Minh, lớp 6A10, trường THCS  Trần Quốc Toản, TP.Hạ Long, Quảng Ninh.

61. Em Trần Thị Như Phượng, lớp 9A3, trường THCS Thới Long, Ô Môn, Cần Thơ.

Giải  Đặc biệt

*Học sinh nhỏ tuổi nhất:

Em Hà Thị Hà Linh  (dân tộc Thái), lớp 3A2, trường Tiểu học Tam Lư, Quan Sơn, Thanh Hóa.

* Học sinh khuyết tật:

1.Em Trần Thanh Huyền, lớp 8G, trường THCS Võ Thị Sáu, TP.Hải Dương, Hải  Dương.

2. Em Nguyễn Thị Trang, lớp 7E, trường THCS Võ Thị Sáu, TP.Hải Dương, Hải  Dương.

3. Em Hồ Thị Kim Trang, lớp 6/6 trường THCS Hùng Vương, TP.Huế, Thừa Thiên Huế.

II. GIẢI TẬP THỂ

1. Trường THCS Nguyễn Trãi, Nam Sách, Hải Dương.

2. Trường THCS Chu Văn An,  Tây Hồ, Hà Nội.

3. Trường THCS Lê Quý Đôn, TP.Hải Dương, Hải Dương.

4. Trường THCS Kim Đồng, Hải Châu, Đà Nẵng.

5. Trường THCS Chu Văn An, Ngô Quyền, Hải Phòng.

6. Trường THCS Hải Đình, TP.Đồng Hới, Quảng Bình.

7. Trường THCS Ba Đình,  Ba Đình,  Hà Nội.

8. Trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, TP.Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc.

M.T

Loading...

Tương tác trực tiếp với ICTnews trên Facebook

Học sinh Việt Nam nhận giải Nhất quốc tế cuộc thi viết thư UPU 45
ICTnews - Ngày 7/10, tại Thổ Nhĩ Kỳ, Tổng giám đốc Liên minh Bưu chính Thế giới (UPU), ông Bishar A. Hussein đã trao giải Nhất quốc tế cuộc thi...
Đề bài Cuộc thi Viết thư Quốc tế UPU lần thứ 47 năm 2018 là gì?
ICTnews - Thời gian dự thi viết thư UPU 2018 sẽ kéo dài từ ngày 9/10/2017 đến 10/3/2018, và các em học sinh có thể tham khảo đề bài trên trang...
Xem mẫu tham khảo viết thư UPU lần thứ 47 hay nhất trước hạn nộp bài 10/3
ICTnews - Những bài mẫu viết thư UPU lần thứ 47 hay nhất được tổng hợp trong bài có sức sáng tạo về cách dẫn chuyện, đồng thời đặt ra được đề...
loading...

Video đang được xem nhiều

  • Chia sẻ bài viết Học sinh Hải Dương giành giải Nhất quốc gia thi viết thư UPU lần thứ 47 lên Linkhay
  • Giúp ictnews sửa lỗi

Bài viết chưa có bình luận nào.

lên đầu trang